Full-Width Version (true/false)


Mahakama nchini kenya imetupilia mbali sheria ya kusajili Blog.




Mahakama nchini kenya imetupilia mbali sheria mpya ya mitandao ya kutaka vyombo vya habari vya mitandao zikiemo blog kusajiliwa.

Chama cha Wanablogu wa Kenya (BAKE) na Umoja wa Kenya wa Waandishi wa Habari (KUJ) kwa mafanikio waliomba rufaa kuzuia sheria hiyo  ambayo ilisainiwa na Rais Uhuru Kenyatta wiki mbili zilizopita

Jumanne, hakimu wa mahakama ya juu Chacha Mwita aliorodhesha vipengele 26 vya sheria hiyo   ambavyo vitaathiri haki na uhuru wa msingi wa kujieleza. 

Mkurugenzi wa BAKE James Wamathai alisema: "vipengele hivi vinatakiwa kudhibiti habari za uwongo lakini kwa bahati mbaya hiyo ni kinyume na katiba ... kuna sheria zilizopo za kukabiliana na kesi wakati mtu amelala, hatuhitaji hili."

Nchi nyingine za Afrika Mashariki ikiwemo Tanzania  zimepitisha sheria ambazo wanaharakati wanalalamika kuzuia uhuru wa kujieleza.




Mnamo Aprili, Uganda ilitangaza mipango ya kutoza kodi watumiaji wa vyombo vya habari vya mitandaoni.

source: Reuters

No comments

Powered by Blogger.